Tiba Ya Covid-19 Imepatikana? Wakenya Kupewa Dawa Mpya

0

 

 

 

Kulingana na ripoti ya Televisheni ya Citizen wakenya walio Wagonjwa wa Covid-19 watashiriki katika majaribio ya kliniki ya tiba inayoweza kuponya ugonjwa huo. Wagonjwa wanaotoka kutoka kwa vituo vya afya vya serikali na vinavyomilikiwa na watu binafsi wameanza kujiandikisha na Kliniki ya Roche COVID-19 katika Hospitali ya Chuo Kikuu cha Aga Khan.
Dawa hiyo imeonyesha ishara za kuponya virusi vinavyohusiana na ugonjwa wa Corona na wataalam wa matibabu watakuwa wakijaribu kwa kina ili kutathmini juu ya uwezo wake wa kuponya ugonjwa unaouda.


Kabla ya dawa ya matibabu ya Virusi ya Corona kukubaliwa itabadilishwa, itakuwa ya daraja mbili, kudhibitiwa na baadaye kituo cha kimataifa cha uchunguzi ambacho kitaangalia ufanisi na usalama wa Actemra ya dawa ya Roche (tocilizumab).

Mtaalam wa matibabu Dk Reena Shah, ambaye ni Kaimu Profesa Msaidizi wa Tiba katika magonjwa ya kuambukiza, na Mchunguzi Mkuu wa utafiti huo nchini Kenya alionyesha furaha kwa sababu hospitali ya Aga Khan itashiriki katika utafiti ambao unasemekana kuleta suluhisho kwa Gonjwa la Covid-19 ambalo limeathiri watu wengi.
Hata hivyo wakati ndio utadhirisha, hii ni kwa sababu tangu ugonjwa wa virusi vya Corona ulipogunduliwa huko Wuhan Uchina kumekuwa na majaribio mengi ya kiukreni ambayo hayakuzaa matunda kwani walishindwa kupita katika hatua za jaribio la matibabu.

READ ALSO:   So Sad! Sonko Mourns Following The  Death of His Beloved Mother

Hii inakuja wakati Uingereza ilipiga hatua kuamuru mamilioni ya kipimo cha chanjo ambayo ilionesha dalili nzuri za matibabu.

Advertisements

Leave a Reply