Connect with us

Swahili News

Shujaa! Magumu Mamake Ruto Alipitia Akimlea

Job Maangi

Published

on

Tunaposherehekea mafanikio yetu katika maisha ni muhimu sana kukumbuka magumu ambayo kina mama hupitia wakati walipotulea. Sarah Cheruiyot ni Mama anayejali na ambaye alimlea naibu Rais. Alimzaa William Ruto mwaka wa 1966.

Picha: Ruto Wakiwa na Mamake

Naibu wa rais anajiita ‘hustler’ inayomaanisha kuwa alizaliwa katika hali ya umaskini sana. Sarah Cheruiyot ambaye ni mkulima alijitahidi kupata karo ya shule.
Alifanya kazi kwa bidii mchana na usiku kuona kwamba naibu wa rais alienda shule. Mama yake alimfundisha kutoka shule ya msingi hadi shule ya upili, kwa sababu Ruto alikuwa mwanafunzi mzuri sana baadaye alijiunga na Chuo Kikuu cha Nairobi.

Picha: Mamake Ruto

Ujumbe wa Ruto kwa mama yake, “Mama mpendwa, Wewe ni zawadi maalum kwangu. Utakuwa na mahali maalum moyoni mwangu. Kupitia wewe, niruhusu nilipe ushuru maalum kwa mama zetu siku hii maalum ya Mama.”

Kuelimisha mwanafunzi katika Vyuo Vikuu vya Kenya ni ghali sana kwa mkulima. Kila mwaka wa masomo wazazi hulipa ada ya shule ya Kenya ya Shilingi 40,000. Kiwango cha chini cha shilingi 3000 za Kenya kwa mwezi. Mama wa Ruto alihakikisha kuwa mtoto wake alikuwa na nidhamu sana na kwa hivyo Ruto alikua kiongozi wa Umoja wa Kikristo katika chuo Kikuu.

READ ALSO:   How To Easily Make Money At Home During This Covid-19 Pandemic That Might Leave Many Surprised

Sarah Cheruiyot alipitia wakati mgumu sana wakati mtoto wake alipopelekwa katika Korti ya Makosa ya Jinai juu ya kesi dhidi ya binadamu. Wakati ambapo Ruto alifanikiwa kuiondoa kesi yake kutoka kwa Hague alisherehekea kwa furaha.

Advertisements
Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Trending

%d bloggers like this: